2 ตอบกลับ

ให้นมเอง เน้นดื่มน้ำให้ถึงวันละ 3 ลิตร ดื่มน้ำร้อน แม่ดื่มได้ถึงไหมคะ? เราชอบน้ำเย็น ดื่มแล้วสดชื่น ดื่มได้เยอะ แล้วนมถึงมาเยอะด้วยค่ะ ดื่มน้ำร้อนไม่ได้ทำให้ถึงขั้นตกเลือด เพราะมันร้อน เราคงต้องค่อยๆจิบเอา ไม่ได้เหมือนการอยู่ไฟค่ะ

ไม่ว่าจะน้ำร้อนน้ำเย็นน้ำหวานก็ไม่ทำให้ตกเลือดหรอกนะคะ ยกเว้นจะกินยาขับเลือด ว่านชักมดลูก แอลกอฮอล์ ยาสตรีหลังคลอด จะทำให้แม่ๆหลังคลอดตกเลือดได้ค่ะ คุณหมอจะเตือนหลังคลอดอยู่นะคะ