12 ตอบกลับ

ยาสีแดงบำรุงเลือด แรกๆก็กินหลังอาหารเช้าค่ะ พอหมอจ่ายแคลเซียมมาเลยเปลี่ยนมาทานเย็นเพราะยาสีแดงห้ามทานกับนมให้เว้นสองชั่วโมงเราชอบทานนมตอนเช้าเลยเปลี่ยนทานเย็น

ของเราเม็ดสีแดง หมอให้กินหลังอาหารก่อนเข้านอน ส่วน แคลเซี่ยมกับโฟลิค กินหลังอาหารเช้าจ้า

VIP Member

ยาสีแดง ของเราหมอให้กินหลังอาหารเยนคะ

หลังอาหารเช้าค่ะ... ไม่มีฉลากยาหรอคะ

ขอบคุณค่ะ อิแม่เอายาใส่ตลับไว้ทิ้งกระปุกไปหมดแล้วเลยหาอ่านไม่ได้เลย

ของเรากินตอนหลังอาหารเช้าค่ะ..

หลังอาหารเช้าครึ่งชั่วโมงค่ะ

กินหลังอาหารตอนเช้าค่ะแม่

หลังอาหารเช้า วันล่ะ1เม๋ดค่ะ

หมอไม่ได้บอกเวลากินหรอค่ะ

พอดีอิแม่ก็หลงๆลืมๆค่ะ😁😁

หลังอาหารเช้า-เย็น ค่ะ