9 ตอบกลับ

ประคบร้อน50% นวดวนเบาๆ ใช้เครื่องปั๊มโหมดกระตุ้นเบาๆ งดพวกถั่ว กะทิ เนยเบเกอรี่ไปก่อนค่ะ ปรึกษาหมอด้วยค่ะ แต่ถ้าถึงมือหมอทำเจ็บมากเห็นแม่ๆหลายคนเล่ามา ต้องหาสาเหตุการตันให้เจอ บ้านนี้กินกาแฟนมจะตันทันทีจาก8-10ออนเหลือ1-2ออนทันตาปวดคัดสุดๆ

บ้านนี้เป้นหนองจ้า​ ไม่สามารถให้นมน้องได้​ จนกว่าหนองจะหาย​ ตอนนี้ให้นมลูกได้สบายเเร้วจ้า​

บ้านนี้คุนหมอดูดออกให้ค่ะ​ พอ1-2วันก้อให้นมได้ล่ะค่ะ

อันนี้เหมือนนมอักเสบนะคะ นมเป็นหนิง รีบพบหมอดีกว่าค่ะ

ไปพบมาแล้วค่ะ​ เค้าก้อบอกแบบนี้​ ไห้แค่ยาฆ่าเชื้อมา

VIP Member

ไปหาหมอค่ะ นมอาจเป็นหนองจะไม่สามารถให้นมน้องได้

เป็นหนองนะคะ​ รีบไปพบแพทย์​ก่อนดีกว่าค่ะ

หาหมอดีกว่าคะชัวร์​สุด

น้ำอุ่นประคบคะ

Super Mum

รีบไปหาหมอค่ะ

นมอักเสบค่ะ