8 ตอบกลับ

จากความรุ้สึกแม่บ้านนี้นะคะ เหมือนมือน้องจะยุแถวท้องน้อยหรือใกล้กระเพาะปัสสาวะค่ะ ส่วนเท้าน้องจะถีบดันซี่โครงหรือลิ้นปี่เลยค่ะ เวลาดิ้นคือเจ็บลิ้นปี่มากค่ะ ถีบแบบแรงมากๆเลยค่ะ แต่เจ็บแค่ลิ้นปี่นะคะ ส่วนล่างไม่ค่อยเจ็บ #แม่บ้านนี้คลอดก.ค นี้ค่ะ

อาการเหมือนกันค่ะ น้องกลับหัวแล้วคอน 29 W ตอนนี้ 33W กำหนดคลอด 31 กค.ค่ะ

จะรู้สึกเสียวแป๊ปปปปบริเวณท้องน้อย ความรู้สึกเหมือนฉี่จะเล็ดและทีอาการปวดก้รกบดสริมค่ะ เพราะหมอบอกว่าพอลงอุ้งเชิงกรานจะปวดหลังปวดก้นและก้นกบบริเวณนั้นอุ้งเชิงกรานจะขยายตัวเพื่อรอรับการคลอดค่ะ

บ้านนี้รู้สึกเวลาลูกถีบจะจุกบริเวณจิมิค่ะ เป็นบางรอบ ส่วนแถวใต้ราวหน้าอกหรือช่วงซี่โครง จะรู้สึกเหมือนโดนถีบ จุกบ่อย พอไปซาวด์ถึงได้รู้ว่าน้องกลับหัวเรียบร้อยค่ะ สังเกตเองจากการถีบน้อง

ท้องลดต่ำลงค่ะแม่ จะรู้สึกหายใจสะดวกขึ้นปวดหัวหน่าว ปวดตรงเชิงกรานบ่อยขึ้นเพราะหัวน้องไปกดอยู่ตรงเชิงกรานค่ะ เวลานั่งจะรู้สึกแน่นตรงท้องน้องช่วงล่าง เพราะหัวน้องอยู่ตรงนั้นค่ะ

มันจะรู้สึกหน่วงเหนือจิมิ เวลานอนก็จะขดไม่ค่อยได้ค่ะ เหมือนมีอะไรไปค้ำอยู่ให้รู้สึกแปลก เวลาเดินก็จะหุบขามากไม่ได้ค่ะแม่

ของแม่ปวดตรงจิมิมากค่ะ นั่งยองไม่ได้เลยรู้สึกตุงแถวเชิงกราน ตอนไปตรวจท้องพยบ.คลำให้ดูค่ะว่าหัวอยู่ตรงเชิงกรานแล้ว

บ้านนี้ยังไม่รุ้เลยค่ะว่าอยู่ตรงเชิงกรานยังรุ้แต่ว่าน้องกลับหัวแล้ว

เราสังเกตจากการสะอึกค่ะ อยู่ใต้สะดือก็คิดว่ากลับแล้ว ไปหาหมอก็กลับหัวลงแล้วจริงๆค่ะ

คอมเม้นบอกหน่อยค่ะแม่ๆ