18 ตอบกลับ

ดูการ์ตูนค้าาาา หลายคนชอบพูด จะเป็นแม่คนอยู่แล้วทำไมถึงยังดูการ์ตูนอีกล่ะ คือเราไม่ชอบดูหนัง ดูแล้วเครียดหนักกว่าเดิม แย่งอะไรกันก็ไม่รู้5555 ไม่ก็ฟังเพลงค่ะ เราฟังหมดทุกแนวตามอารมณ์^^ ฟังแล้วก็ร้องบ้าง เต้นบ้าง555

ฟังเพลง ดูหนัง คุยกับลูกชวนลูกเล่น อ่านข้อมูล การเลี้ยงลูก พัฒนาการเกี่ยวกับลูกทั้งหมด ร่วมถึงภาวะต่างๆที่คนเป็นแม่ต้องเจอ รู้ไว้เป็นภูมิคุ้มกัน จะได้รับมือในทุกๆเรื่องได้ค่า

บ้านนี้ชอบพาน้องสวดมนต์ค่ะ สวดแล้วสงบและใจเย็นดีค่ะ...ตอนท้องแรกก็ทำเหมือนกันน้องคลอดออกมาอารมณ์ดี จิตใจดี และชอบทำบุญค่ะ

ดูการ์ตูน/ดูรายการตลก/ดูหนัง/ละก้กินค่ะ ((แต่ถ้ากินแล้วอารมดีขึ้นก็อย่าลืมกินเพลินน้ะจ้ะเดี๋ยวน้ำหนักเกิน))

หาหนังตลกหรือรายการตลกดูค่ะแม่หรือไม่ก็ฟังธรรมมะเพื่อผ่อนคลายค่ะ ทำให้ใจสงบดีนะค่ะคุณแม่ลองทำดูค่ะ❤😘

VIP Member

ดูหนัง เล่นเกมค่ะ สามีก็ช่วยให้หายเคลียดได้เยอะเลยค่ะ พอบอกเคลียด เค้าจะช่วยให้เราผ่อนคลาย

เปิดเพลงโมสาร์ทสำหรับคนท้องฟังน่ะคะจะได้หายเคลียดอีกอย่างช่วยพัฒนาสมองตัวเล็กด้วยคะ

ดูหนัง ฟังเพลง คุยกะเพื่อนระบายให้เพื่อนที่ไว้ใจได้ให้ฟัง หาดูละครที่เราชอบคค่ะ

VIP Member

คุณเเม่บ้านนี้ชอบปลูกผักเครียดไม่สบายใจทีไรก็ขยายพันธุ์ผักเลยคะ สนุกเเละก็ลืม

ฟังเพลง ดูหนัง ออกไปเดินเล่นตามสวนสาธารณะหาอะไรกิน คุยกะลูกคะ