17 ตอบกลับ

กลับไปยุบ้านดีกว่าค่ะอย่างน้อยพ่อแม่ก็ไม่เคยทำร้ายจิตใจเรา คิดมากร้องไห้บ่อยๆมันจะส่งผลกระทบไปถึงลูกนะค่ะแม่ ยิ้มรอเลี้ยงลูกสวยๆดีกว่าค่ะสู้ๆนะค่ะ✌✌

บ้านนี้เวลาพูดเรื่องลูกให้ฟังแล้วเค้าดูหนังอยู่แล้วหันมาบอกเราไปพูดในใจไปเราหันหลังให้เลยแอบน้ำตาไหลนิดๆแต่สักพักเค้าก็ปิดหันมากอดเราค่ะ สู้นะค่ะ

คุณพ่อเค้าไม่รู้เหรอคะว่าคนท้องเค้าไม่ให้เครียด ขอให้คิดถึงลูกในท้องบ้าง ทำใจให้สบายค่ะ ออกมาได้ก้ออกมาค่ะ สู้ๆนะคะ

ไม่มีความสุขก็ออกมาเลยค่ะ กลับอยู่บ้านดีกว่า เราท้องเราต้องห่วงลูกก่อนนะคะ สามีมันไม่ดีก็ช่างมัน

เราก้อเคยเปนตอนท้อง2เดือนจนตอนนี้เริ่มรู้ว่าต้องสนใจลูกมากกว่าแฟนอย่าคิดมากนะคะคุนแม่

ถ้าคิดว่าไม่มีความสุขจะอยู่ทำไมละค่ะ คิดถึงตัวเล็กเยอะๆนะค่ะ

อย่าไปใส่ใจมากค่ะเราท้องอยู่ปล่อยๆไปก่อนคลอดแล้วขอยว่ากัน 😄

ชอบบอกว่าเรางี่เง่าหน้ารำคาญไม่เคยย้อนดูตัวเองบ้างเลย

ทะเลาะกับแฟนวันเว้นวัน เหนื่อยเหมือนกันค่ะ

VIP Member

สู้ๆนะคะ เดี๋ยวสิ่งดีๆก็เข้ามาแล้วค่ะแม่