6 ตอบกลับ

VIP Member

เราท้องลมแท้ง 2 ครั้ง พอครั้งที่ 3 ลองปรึกษาหมอที่โรงพยาบาล หมอแนะนำว่า ลองใช้วิธีนี้ดูแต่ต้องสม่ำเสมอค่ะ คือ มีอะไรกัน 1 วัน ช่วงเวลาไหนก็ได้ค่ะ เว้นไปอีก 2 วัน แล้วค่อยมีอะไรกันอีก วนแบบนี้ไปค่ะ เราทำแบบนี้ประมาณ 1 เดือน ได้นะคะ ท้องเลย 80% ถ้าทำแบบนี้ตลอดไม่ท้องภายใน 1 ปี แสดงว่ามีบุตรยากค่ะ ลองดูนะคะ

บ้านนี้ปล่อยมาหลายปีเหมือนกันไม่ติดค่ะมีเพื่อนแนะนำกินหอยนางรมหลังมีอะไรกับแฟนน่ะค่ะพอได้อีก1เดือน รอบเดือนไม่มาเลยตรวจขึ้น2ขีดค่ะตอนนี้ก็7เดือนกว่าแล้วค่ะ

อยากมีเหมือนกันอยากท้องคนที่2แล้วคะแต่คนแรกก็ไม่รู้ทำไงแต่ก้ได้คนที่2ก็ไม่รู้ทำไงแต่ก็ขอฝห้ได้

เดี๋ยวน้องก้อมาค่ะ

ปรึกษาคุณหมอเลยค่ะ

ขอคุณค่ะ🙏🙏🙏