14 ตอบกลับ

ตอนผมไปเดินหาซื้อให้คุณแม่ลูกห้าเดือน โอ้แม่เจ้า! เหมือนอยู่บนดาวอังคาร หว้าเหว่และสับสนมากๆ เครื่องปั้มนมเต็มไปหมด ราคาตั้งแต่ 500-20,000บ. นึกแล้วก็ขำเหมือนพนักงานขายคนนั้นเค้าอ่านสีหน้าเราออก เดินเข้ามาด้วยรอยยิ้มแล้วถามว่า "คุณพ่อดูรุ่นใหนไว้คะ?" ไม่รู้จะตอบอะไร พนักงานก็คงคิดไว้แล้วว่าเราไม่รู้แน่เลย จึงรีบแนะนำให้ผมตัวนึง "หนูแนะนำ Intelligent RH228 Double Breast Pump ตัวนี้ราคา 890บ. คะ ใช้งานง่ายพกพาก็สะดวก เสียบกับ Power Bank ใช้งานได้ทุกที่" งงเลย, ถ้า 890 ดี แล้วเค้าทำเครื่อง 20,000 มาขายทำไม??? "คุณพ่อลองเลือกดูก่อนได้นะคะ ทุกรุ่นทำหน้าที่เหมือนกันหมด ปั้มนมคะ" แล้วก็เดินออกไปให้เรายืนคิดสักพัก ประโยคสุดท้ายนั่นแหละที่ทำให้ผมตัดสินใจเลือกตัวที่พนักงานขายคนนั้นแนะนำ และบอกได้เลยว่าไม่ผิดหวังเลย คุณแม่แฮปปี้ใช้งานง่ายพกพาสะดวก อันนี่คุณแม่บอกนะครับ😊 ที่แรกก็ตั้งงบไว้ประมาณหมื่นนึงเหมือนกันครับ ประหยัดไปตั้ง 9,110บ.😂 แนะนำให้ลองซื้อมาใช้ครับ

VIP Member

ยี่ห้อยูฮ่าก็ดีค่ะ เล็กกระทัดรัด ใช้ง่าย พกพาสะดวก พอดีอยากส่งต่อ ราคาเบาๆ เนื่องจากลูกไม่เอาขวด เข้าเต้าล้วน ถ้าคุณแม่สนใจ ทักไลน์ aiko_okia นะคะ

สภาพดี ไม่มีประกันแล้วค่ะ

ยูฮ่าพลัสครบเซ็ต 3,800฿ สีม่วงราคาหลังหักส่วนลด ซื้อมายังไม่ได้ใช้ ใช้อีกเครื่องเพื่อนให้มา ถ้าสนใจทักมาได้ค่ะ

ส่งต่อยูฮาพลัส 1,000ค่ะ ซื้อมาแล้วขี้เกียจปั๊ม กะว่าจะให้น้องเข้าเต้าอย่างเดียวเลย สนใจทักมาได้นะคะ Line : Nongmilky.

มาลิช เอเลน่าค่ะ 8พันนิดๆ เราใช้อยู่ ปั๊มสบาย เบากว่าสเปคตร้า พกพาได้ ใส่กระเป๋าหิ้วชิวๆ ค่ะ

ขอบคุณค่า

ยูฮาค่ะ ดีมากไม่แพง ราคากลางๆๆค่ะ ซื้อมาหลายยี่ห้อละค่ะ จบที่ยูฮา ^^

ยูฮาคะแม่ ใช้หลายรุ่นเลย มาจบที่ยูฮา ราคาถูกกว่าผลที่ได้เยอะมากคะ

เพื่อนๆเราแนะนำ malish กันหลายคนนะคะ ราคาประมาณ 7 พันกว่าบาทค่ะ

ขอบคุณมากคะ 😄

สั่งในลาซาด้าคะ400กว่าบาทใช้ดีสมราคาสำหรับคุณแม่งบน้อยๆ

ใช้ดีคะ พอดีว่าแม่งบน้อยคะ ลองสั่งมาทดลองก่อน ไม่เจ็บนมเหมือนของโรงพยาบาล

ชาตเเบตให้เต็มละพกไปไม่ต้องเสียบปลั้กจ้า

ขอบคุณค่ะ