20 ตอบกลับ

เราทานนมวัวแดง วันแพะ นมอัลมอนด์ นมถั่วเหลือง (จืดทั้งหมด) สลับ ๆ กันค่ะ แนะนำให้ทานอาหารครบ 5 หมู่ทุกมื้อ จะดีที่สุดค่ะ นมแค่ส่วนหนึ่ง เราเน้นทานปลา(แซลมอน, ปลาช่อน, อาหารทะเล) ถั่ว อโวคาโด ผลไม้ตระกูลเบอรี่+ตามฤดูกาล ผักใบเขียว น้องออกมาแข็งแรง สมบูรณ์ พัฒนาการดีมากจ้า

บ้านนี่ไม่ได้กินแอนมัมเลยแม่มันแพงมากไม่มีตังซื้อกินแต่ก้กินนมปกติทั่วไปทุกวันค่ะวันไหนมีตังถึงจะได้กินนมตราหมีจ้าา

บ้านนี้ทานสลับกันค่ะ ส่วนตัวทานนมหมีสีชมพูแล้วรู้สึกว่ากินยาก เลยทานแอนมัม สลับกับนมอัลมอนด์ แล้วก็นมทั่วไปค่ะ

ควรทานนมจืดพร่องมันเนยยี่ห้อใดก็ได้ค่ะเพราะหลีกเลี่ยงภาวะเบาหวานด้วยซึ่งบำรุงลูกได้ดีเหมือนกันค่ะ

แอนมัมเอาจริงๆนะเรากินไม่ได้เลยยิ่งกินยิ่งอ้วก แต่นมทั่วไปกินได้สบายเลย น้องออกมา3610กรัมแข็งแรง

ทานนมได้ทุกอย่ทงค่ะยิ่งเป็น​นมจืดยิ่งดีทานได้หลายยีห้อก่ยิ่งมีสารอาหารที่หลากหลายอย่างค่ะ

บ้านนี้กินทุกนมค่ะ ตราหมี แอนมัม นมถั่วเหลือง แลตตาซอย นมเปรี้ยว บำรุงได้ทุกอย่างแหละคร้า

เลือก สลับกันทุกนม ไม่เน้น กลัวลุกแพ้เลือกที่เป็น รสจืด ทั้งหมด เดียวเบาหวานขึ้น ✌️😁😁

แนะนำเป็นเอ็นฟามาม่า หรือดูเม็ก ก็ได้นะคะราถูกกว่าแอนมัมเยอะ แถมรสชาติดีกว่าด้วยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้กินนมทั่วๆไปคะ นมวัว นมถั่วเหลือง สลับๆกันไป นมสำหรับแม่ท้องนานๆกินที