2 ตอบกลับ

การทำประกันให้ลูกน้อย ส่วนใหญ่บ.ประกันบังคับทำกับผปค.ทุกที่เลยนะคะ ส่วนใหญ่ต้องสำรองจ่ายเรื่องค่าห้องเพิ่มค่ะ แต่ค่ารักษาพยาบาลแบบผู้ป่วยใน (นอนรพ.) สมัยนี้จะเป็นแบบเหมาจ่ายแล้วนะคะ หมายถึงจ่ายทุกอย่างตามจริงในวงเงินที่เราเลือกต่อปี (ยกเว้นค่าห้องนะคะ ค่าห้องจะจ่ายเท่าที่เราเลือกซื้อไว้) จะมีให้เลือกหลายๆที่ ที่เคลมไม่ยาก ของเราใช่อยู่กับ Aetna ค่ะ รพ.ก็ค่อนข้างเยอะ เราอยู่กท. ลูกเคยไปป่วยที่เชียงใหม่ นอนอยู่ 4 วัน ค่ารักษาหกหมื่น ประกันจ่ายหมด เราจ่ายเพิ่มค่าห้องส่วนที่เกินนิดหน่อย สามารถต่อได้ตลอดชีวิตเลย เราลองเทียบราคากับที่อื่นดูแล้ว ไม่แพงเว่อร์เกินเหมือนที่อื่น ความคุ้มครองก็ดีเลย มีหลายแผนให้เลือก หลายราคา ตามกระเป๋าเงินของเรา ลองโทรไปสอบถามได้นะคะ

ขอบคุณมากนะคะ🙏😊

ตามด้วยค่ะ