9 ตอบกลับ

แล้วแต่คนค่ะ...อยู่ได้ก้อจะเปนผลดีค่ะถามว่าถ้าไม่อยู่จะเปนอะไรมั้ย..ตอนที่เรายังหนุ่มสาวร่างกายยังมีแรงเราก้อจะทะนงตัวว่าไม่เปนแต่เมื่อคุณแก่ตัวลงกาลเวลาผ่านไปถึงจะออกอาการค่ะดูผลระยะยาว1ปี2ปีสมัยยาบำรุงมีเกลื่อนเมืองก้อซื้อกินกันไปค่ะ(ความคิดเห็นส่วนตัวค่ะไม่ดราม่า)แต่ถ้าลองมองคนเฒ่าคนแก่สมัยก่อนเขาแข็งแรงน่ะมีลูกเปนโหลหัวปีท้ายปีไม่ได้มียาวิตามินแคลเซียมบำรุงเหมือนคนสมัยใหม่แต่พวกท่านกลับแข็งแรงอายุหลัก70-100ก้อมีเพราะสมัยก่อนคลอดลูกแล้วยุไฟยุเดือนค่ะในส่วนตัวก้อว่าดีค่ะคลอดมา2คนแล้วก้อยุไฟเปนอาทิตย์เลยค่ะ

บ้านนี้ผู้หญิงอยู่1เดือน3วัน ชาย24วันค่ะ อยู่เดือนก็จะเปนผลดีกับเราค่ะเพื่อจะทำให้มดลูกเข้าอู่ไวถ้าไม่อยู่ก็ได้ค่ะแก่ตัวมานุ่นแหละถึงจะเปนแล้วแต่คนคะเขาไม่ได้บังคับ😊😊

ขอแชร์ว่าไม่เคยอยู่เช่นกันค่ะ ทุกอย่างปกติ ไม่จับไข้ ไม่หนาวเข้ากระดูก เพราะกินวิตามินครบตามหมอแนะนำอย่างน้อย 1 ปี

ไม่ได้อยู่ค่ะ กินยาที่หมอให้ ร่างกายปกติค่ะ #คุณหมอไม่แนะนำคะ

เราไม่อยู่สักอย่างค่ะ ใช้ชีวิตปกติ ลูก 2.2 ขวบละปกติดีค่ะ

อยู่แบบนั้นช่วยอะไรหรอค่ะ พอดีไม่เคยอยู่เลย

อยู่เดือนคืออะไร คะ ไม่เคยได้ยินเลย

ลูก2คนแล้ว ไม่เคยอยู่ไฟเลยค่ะ

ไม่อยู่เพร่ะหมอไม่แนะนำ