20 ตอบกลับ

หลังจากเริ่มทานอาหารในแต่ละมื้อ ภายใน 1 ชม. น้องต้องดิ้นได้ไม่ต่ำกว่า 3 ครั้ง แต่ถ้าต่ำกว่า 3 ครั้งให้คุณแม่นับต่อไปอีก 1 ชม. ภายใน 2 ชั่วโมงต้องดิ้นไม่ต่ำกว่า 10 ครั้งค่ะ เพราะเด็กแต่ละคนตอบสนองต่อสารอาหารที่แม่ทานเข้าไปช้าเร็วต่างกัน

VIP Member

บ้านนี้8เดือนดิ้นไม่ถึง10ครั้งคะเเต่ดิ้นตลอดเเต่ก่อนหน้านี้ดิ้นเก่งมาก หมอบอกปกติดีคะน้องตัวใหญ่เลยไม่ค่อยมีพื้นที่ให้ดิ้น

ไม่ได้นับเลยค่ะ แค่ลูกดิ้นทั้งกลางวันกลางคืนก็ดีใจแล้วค่ะ ว่าเค้าไม่เป็นไร

นับไม่ถ้วนเลยค่ะดิ้นเก่งและดิ้นบ่อยมากแต่ก้อคิดว่าเกิน10ครั้งต่อวันนะค่ะ

10ครั้ง/ต่อวันค่ะ แต่ปกติเกินค่ะ ดิ้นทั้งวันจิงๆ

10ครั้งค่ะแม่ แต่ถ้าไม่ถึง10ครั้งให้ไปหาหมอค่ะ

10 ครั้งค่ะแม่ ถ้าน้อยกว่านี้ ควรปรึกษาหมอค่ะ

บ้านนี้นับไม่ถ้วนเลยจ้า ดิ้นเก่งดิ้นแรงมาก

10ครั้งขึ้นไปถึงจะปกติค่ะ

ห้ามต่ำกว่า3ครั้ง ใน 1 ชม.