2 ตอบกลับ

เราตรวจที่คลีนิคค่ะ 12,700 บาท หมอ รพ ที่เราฝากท้อง ค่าตรวจนิฟ 16,000 บาท แต่จะให้ถูกกว่านี้หลักพันก็มีนะคะ ลองหาแล็ปในเฟสดู มีบริการตรวจที่บ้านด้วยค่ะ

ลองสอบถาม รพ ที่มีสิทธิ์ 30 บาทอยู่นะคะ มันจะมีตรวจคัดกรองดาวน์ฯ 3 แบบ คัดกรองปกติ (อันนี้น่าจะฟรี) เจาะน้ำคร่ำ แล้วก็ตรวจนิฟ สอบถามรพดูนะคะ ว่าเสียค่าใช้จ่ายมั้ย ของเราใช้สิทธิประกันสังคม ต้องสำรองจ่ายก่อนค่อยไปเบิกทีหลังค่ะ

ของเราตรวจที่ รพ. ที่ฝากครรภ์ค่ะ ราคาประมาณ 13000฿ ค่ะ

ตัวเองได้ใช้สิท30บาทรึประกันสังคมอะไรมั้ยค่ะ