34 ตอบกลับ

VIP Member

ท้องค่ะตอนตรวจท้องแรกขีดเดียวเรยทิ้งกินข้าวเสร็จเดินมาดูอีกรอบสองขีดเข้มสงสัยไม่ได้รอเวลา แต่ยังไม่แน่ใจอีกไปคลีนิคตรวจกะหมออีกชัวร์เรย พอตอนนี้ท้องสองตรวจแค่อันเดียวขึ้นไปฝากท้องทันที😆😆😆

ตรวจขึ้น2ขีดจะจางหรือเข้มคือท้องค่ะ..ในภาพอีกขีดยังจางอยู่ยังไงคุณแม่ต้องตรวจซ้ำรออีกสัก2วันให้ชัดกว่านี้แล้วไปฝากครรภ์นะคะ

อ่านผลภายใน5นาทีรึป่าวคะ​ ถ้าตามนี้ขีดที่สองจางก็ท้องค่ะ​ ถ้าเกิน5นาทีแล้วขึ้นไม่น่าท้องนะคะ

ของเรา ตรวจแท่งแรกก็จางแบบนี้ค่ะ แล้วก็ตรวจทุกเช้าเย็นเลย (ซื้อมาเยอะ) จนขีดค่อยๆเข้มขึ้นค่ะ

ท้องค่ะ ของเราขึ้นแบบนี้เลยตรวจเลือดหาค่า HCG ชัวร์สุดค่ะ เราตรวจเลือดรู้เลยค่ะว่าท้อง

ลองตรวจเลือดดูนะคะแม่ ✌️

#ท้องค่ะ เพื่อความชัดเจนควรซื้อมาตรวจอีกอันค่ะ หรือไปตรวจที่คลีนิค

ท้องคะถ้าอยากให้ชัดกว่านี้แม่รอสัก3-4วันตรวจอีกรอบนะคะ

ไม่ท้องนะค่ะ ถ้าท้องต้องขึ้น2ขีดเข้มค่ะ นี่ขึ้นขีดเดียว

ท้องค่ะของเราแรกๆก็จางพอห่าง1อาทิตย์ตรวจใหม่เข้มมาก

ท้องคะ เราตรวจรอบแรกเข้ม แต่ตรวจรอบสองจางแบบนี้เรย

ท้องค่ะ แต่เพื่อความชัวร์ลองตรวจใหม่อีกครั้งนะคะ