2 ตอบกลับ

เราปวดท้องหน่วงเป็นพักๆจะหายค่ะ ช่วงแรกๆเลยเหมือนปวดประจำเดือน / ส่วนเรื่องมีเพศสัมพันธ์ ส่วนตัวเราตั้งแต่ตั้งครรรภ์มีอยู่ 2-3 ครั้ง ไม่มีปัญหาอะไรกับตัวน้องนะคะ ( ถามคุณหมอเรียบร้อยแล้ว ) แต่จะรู้สึกเหมือน ครั้งสุดท้ายที่มีเพศสัมพันธ์จะไม่ค่อยมีน้ำหล่อลื่น จะเจ็บช่องคลอดค่ะ เลยเลิกไป 😅

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้มีกิจกรรมกับคุณพ่อตั้งแต่ท้องเดือนกว่าๆ ตอนนั้นยังไม่รู้ว่าตัวเองท้อง ตอนนี้ได้ 10+2 วีค ก็มีกิจกรรมกับคุณพ่อตลอด*แต่ไม่บ่อย ถ้าคุณแม่ไม่มีความเสี่ยงแท้งก็มีได้นะคะ แต่ทำเบาๆ * เรื่องปวดท้องหน่วงๆ ถ้าไม่มีเลือดไหลอาจเป็นเพราะมดลูกขยายตัว

ขอบคุณมากค้ะ