8 ตอบกลับ

อยากให้น้ำหนักลูกขึ้นบ้างคะ ดีจังเลย ลูกบ้านนี่ยืดตัวไวมากเเต่น้ำหนักเท่าเดิมต้องรอวันที่9นี้ว่าจะขึ้นอีกมั่ย

หมูบ้านนี้ 1 ขวบ หนัก 16 กิโลกรัม แล้วค่ะ เพราะกินข้าวเก่งมากเลยค่ะ

บ้านนี้จะ2 ขวบแล้วค่ะ หนักแค่11-12โลเองค่ะ ไม่ค่อยกินข้าว ห่วงเล่น

VIP Member

บ้านนี้ขวบ5เดือนเท่าคุณพี่แล้วค่ะน่าจะเกือบเกิน

ต้องดูสัดส่วนความสูงด้วยค่ะ ดูแต่น้ำหนักไม่ได้

เยอะนะคะแม่ ส่วนสูงน้องเท่าไรคะ

บ้านนี้1ขวบ17วัน14กิโลแล้วค่ะ

VIP Member

อันนี้1 ขวบเกือบจะ14 แล้วค่ะ

ทานข้าวตั้งเเต่ น้องพึ่งเกิดได้อายุ 15 วัน หรอคะ อันตรายมากเลยนะคะถ้าไม่ถึง 6 เดือนหมอเค้าเเนะนำไม่ให้ทานไม่ใช้หรอคะ เสี่ยงลำไส้อุดตัน ถ้าเป็นเเบบ ที่เข้าใจน้องโชคดีมากเลยคะที่ไม่เป็นไร เเล้วทำไมต้องให้ทาน ทั้งที่อายุยังไม่ถึง 6 เดือนคะเพื่อ อะไรคะ นมไม่พอ หรือยังไงคะ ตกใจมากเลยคะ