21 ตอบกลับ

ส่วนใหญ่ ถ้าเป็น โฟลิก ก็เป็นเม็ดสีเหลือง ถ้าเป็นวิตามินบีรวมผสมธาตุเหล็กจะเป็นสีแดงหรือดำ อาจเป็นบริษัทที่ผลิตในไทย แต่แค่เคลือบสีเม็ดต่างออกไปเท่านั้นเอง เพื่อความมั่นใจถามหมอเลยคะ หรือเป็นวิตามินรวม ☺️

ปกติถ้าหมอจ่ายยาจะบอกทุกครั้งนะค่ะว่าจะจ่ายยาอะไรบ้าง คุณแม่สอบถามคุณหมอเลยคะ☺️☺️☺️

เคยกินค่ะตอนนั้นแพ้ท้องหนักมากๆกินอะไรไม่ได้เลย ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นวิตามินคะ

VIP Member

สอบถามหมอดีกว่าค่ะแม่ บ้านนี้ไม่เคยเห็นและหมอไม่เคยจ่ายให้เลยค่ะ

ใช่ค่ะไม่เคยเห็นเหมือนกัน

กินได้ค่ะเราเคยทานค่ะหมอที่คลีนิกให้มาค่ะทานได้ค่ะเป็นยาบำรุงค่ะ

VIP Member

ยาไอคิวป่าวค่ะบำรุ​ง​สมองลูกตั้งแต่ในครรภ์​ค่ะ

ไม่ทราบค่ะ ว่ายาอะไีร หมอไม่แจ้ง แม่ควรถามนะคะ

เคยเห็นสีแดงเป็นยาบำรุงแต่สีนี้ไม่เคยเห็นจ้า

แม่ควรสอบถามหมอนะค่ะ ส่วนตัวไม่ได้ยาตัวนี้

เภสัชจ่ายยาไม่แจ้งให้คุณแม่ทราบหรอคะ?