9 ตอบกลับ

ซื้อที่ตรวจน้ำตาลมาเจาะเลือดหลังมื้ออาหารเองเลยค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ เราตรวจน้ำตาลครั้งแรกขึ้น197 เจาะ4เข็มก็เกินอีกค่ะทุกวันนี้ไม่เกิน120 เลยค่ะ

รอบเเรกกินน้ำตาล2ขวด ตรวจมีความเสี่ยง ตรวจรอบ2 กินน้ำตาลไป4ขวด ปกติจ้า งดของหวาน น้ำปั่นอะไรพวกนี้คะเเม่

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวจะลองดูนะค่ะแม่.

ขึ้นค่ะ. กลืนรอบที่2 เจาะ 4 เข็มผ่านค่ะ. เน้นกินคลีน. งดแป้งน้ำตาล ผลไม้รสหวาน

อ๋อค่ะจะลองดูนะค่ะตอนนี้เครียดมากเลยคะพึ่งมาเป็นตอนไตรมาสสุดท้ายใกล้ถึงเวลาคลอดแล้ว😥

เราก็เจาะรอบแรก184เลยส่งตัวไปโรงบาลในอาทิตย์ต่อเจาะ4เข็มตามภาพค่ะผ่่าน

จะได้เจาะ4เข็เหมือนกันค่ะวันที่30 ผลเป็นยังไงบ้างค่ะดีขึ้นไหม

เปนเหมือนกันค่ะแต่พอไปตรวจที่โรงบาลผลออกมาปกติจ้า

หมอนัดวันที่30ไปเจาะเลือดอยู่ค่ะรอลุ้นเหมือนกันว่าผลออกมาจะเป็นยัง😓

งดหวานก่อนค่ะ อาหารที่มีรสหวานงดก่อน

ดื่มน้ำใบเตยต้ม ช่วยได้ค่ะ และงดของหวาน

อ๋อค่ะจะลองดูนะค่ะ😥

ดืมน้ำมะนาวตอนเช้าจ้าวันละแก้ว

เป็นค่ะ

ตอนนี้เป็นยังไงบ้างค่ะหายดีหรือยังค่ะ