8 ตอบกลับ

ตอน7-8วีค ท้องเราเริ่มโตล่ะค่า พุงเริ่มหลามอย่างไว ส่วนเบบี้จะขนาดสักเม็ดถั่วได้ค่ะ

ของเราก็ท้องเริ่มพองหน่อยๆเหมือนช่วง ปจด.จะมาค่ะ ตอนที่ตรวจครั้งแรก ตอน 7 weeks น้องมีขนาด 1.9 ค่ะ

ท้องจะออกช่วง5เดือนขึ้นไปค่ะแม่..ส่วนถ้าซาวด์ตอนนี้ก็จะเห็นแค่หัวใจกระพริบๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ

TapFluencer

ซาวด์ตอน 9 W เห็นน้องยาว 2.67 พร้อมเสียงหัวใจค่ะ ท้องเริ่มออกเยอะเพราะท้อง 2 ค่ะ

ขอบคุณค่ะ ของเราซาวด์ดูน้อง ตอน 7-8 วีค มีขนาด 1.9 ค่ะ

ของเราซาวด์ตอน8วีคเห็นน้อง2.3เซนแล้วส่วนหน้าท้องเรามีแล้วนะคะ

ขอบคุณค่ะ รอไปซาวด์ตอน 10 วีค อีกทีค่ะ ฟังผลเลือดด้วยค่ะ

เราเป็นคนตัวใหญ่ค่ะ แต่ท้องก็ยังออกช่วง 3เดือนเข้า 4 เดือนค่ะ

ค่ะ เห็นเพื่อนก็บอกว่า ท้องจะเห็นชัดตอน 4-5 เดือน

บ้านนี้6wก็เห็นตัวอ่อนเเล้วคะแม่ตอนนี้น้องได้33Wแล้วคะ

ออ ค่ะ ขอให้น้องแข็งแรงนะคะ

7-8w ท้องยังไม่ออกหรอกค่ะ ส่วนขนาดก็จะได้ประมาณ 1-2 ซม. ค่ะ

ถ่อว่าปกติค่ะ

4-5เดือนค่ะ ซาวเห็นเพศ