15 ตอบกลับ

ทำบัตรทอง30บาทรักษาฟรีทุกโรค ของโรงบาลรัฐ ทุกที่ทั่วประเทศ ค่ะ มีทำแบบออนไลน์ หาข้อมูลในGoog le เอาค่ะ เราก็ใช้บัตรทอง30บาท ฝากครรภ์ก็เสีย30บาท คลอดแบบผ่า หรือ คลอดเอง ก็เสียแค่30บาทค่ะ

ถ้ามีประกันสังคมสามารถทำบัตรทองได้อีกไหมค่ะ

เราฝาก ใช้สิทธิ์ประกันสังคมโรงพยาบาลเอกชนฟรีค่ะ ไปพบหมอตามนัดไม่ได้เสียค่าใช้จ่ายจนครบ 30 วีค ถ้าหลัง 30 วีคได้เสียเงิน

มงกุฎวัฒนะ

ถ้ามีสิทธิบัตรทองในโรงพยาบาลละแวกใกล้เคียงฝากได้ค่ะ หรือถ้าไม่มีสามารถย้ายสิทธิบัตรทองมา รพ.ใกล้เคียงได้ค่ะ

ประกันสังคมใช้ฝากครรภ์ไม่ได้ค่ะ นอกจากจะฝากคลินิกจ่ายเอง แล้วทำเรื่องเบิกทีหลัง

บ้านนี้ใช้ประกันสังคมฝากครรภ์ค่ะแม่ ไม่เสียค่าใช้จ่ายอะไรเลยนอกจากยาบำรุงนอกบัญชี100กว่า

VIP Member

มีสิทธิ์บัตรทองไหมค่ะ ถ้ามีก็ฝากกับโรงบาลในเขตพื้นที่ ที่มีสิทธิ์ได้เลยค่ะ

สิทธิ์ประกันสังคม แล้วแต่พื้นที่ค่ะ

ผู้หญิงที่ถือสัญชาติไทยสามารถฝากครรภ์ได้ทั่วประเทศในโรงพยาบาลรัฐค่ะ

บ้านนี้ใช้สิทธิประกันสังคมฝากรพ.รัฐฟรีค่ะเสียแค่ค่าคลอดอย่างเดียว

แถวนี้มีแต่เสียเงิน😔

รพ.นพรัตน์ค่ะ ไม่ก็สาธารณสุขคลองสามวา สาธารณสุขมีนบุรีค่ะ

ฝากกับโรงพยาบาลที่เราใช้สิทธิ์ค่ะที่เรามีสิทธิ์ 30 บาท

ส่วนตัวฝากที่คลินิกค่ะ ใช้สิทธิ์บัตร30 ฟรีนะคะ