1 ตอบกลับ

ปวดท้องน้อยแบบหน่วงๆ มดลูกขยายตัวค่ะ ส่วนแทกคลุกคามที่บ้านนี้เป็นคือช่วง10-12 w แรก มีเลือดออกทางช่องคลอด เล็กน้อยบ้าง เยอะบ้าง คุณหมอก็แนะนำให้นอนพักผ่อนให้มากที่สุด ลุกขึ้นแค่ไปเข้าห้องน้ำกับหาอะไรทาน งดการขับรถ เดิน ยืน เป็นเวลานาน ยกของหนัก และการมีเพศสัมพันธ์ และไม่เครียดค่ะ ตอนนี้15w แล้ว เลือดหยุดไหล ก็ปกติดีค่ะ แต่ต้องระมัดระวังต่อเรื่อยไป เป็นบางกรณีคุณหมอจะดูแลอย่างดีเลยค่ะ

เค้าก็เคยเลือดออกค่ะแต่นิดเดียวตอนเลือดออกคือปวดท้องมากเลยค่ะ แต่หมอก็ไม่ได้พูดอะไรเลยนะคะ ตอนนี้ก็15วีคแล้วจ้า