5 ตอบกลับ

เด็กคลอดก่อนกำหนดไม่ได้แปลว่าต้องอบทุกคนนะคะ ถ้าไม่มีภาวะแทรกซ้อน หรือน้ำหนักน้อย ตัวเหลือง หายใจเร็ว ไม่โดนแน่นอนค่าา หลานเราคลอดตอน34วีค 2โล5กว่าเกือบ2โล6 อยู่กับแม่บาล2วัน กลับบ้านค่ะ ไม่โดนอบ

อ่านแล้วโล่งอกเลยค่ะ...แม่แอบกังวลเรื่องนี้🙏☺️☺️

ขึ้นอยู่กับน้ำหนักน้อง และน้องออกมาแข็งแรงมั้ยค่ะแม่ ถ้าไม่มีภาวะแทรกซ้อนก็ไม่ต้องอยู่ตู้อบค่ะ

ค่ะแม่กังวลเรื่องการคลอดก่อนกำหนดมากรู้แบบนี้ก็โล่งอกค่ะ

Super Mum

บ้านนี้คลอด 36 5 น้องหนัก 2,880 ไม่ได้อยู่ตู้อบค่ะ แข็งแรงปกติจ้า

ค่ะกังวล...กลัวคลอดก่อน37W😂😂

ถ้าน้องออกมาแข็งแรงไม่ตัวเหลืองก็ไม่ได้อบค่ะ

แล้วแต่สุขภาพเด็กค่ะ