5 ตอบกลับ

คำโบราณบางอย่างปล่อยวางบ้างก็ดีค่ะ ไม่ต้องเอามาคิดมาก เกิดวันเดียวกันเดือนเดียวกัน ดีซะอีกค่ะ ได้จัดวันเกิดทีเดียว พอเค้าโตขึ้นถึงวันเกิดเค้าจะนึกถึงแม่ เพราะนี้ก็วันเกิดแม่เหมือนกัน เด็กเค้าเลือกวันเวลาเกิดเองค่ะ ห้ามไม่ได้ อย่างเราน้ำเดินวันพุธคิดว่าจะเกิดวันพุธกลางคืน แต่น้องไม่ยอมออก มาออกวันพฤหัสตอนเที่ยง เกิดเดือนเดียวกันหมดเลย3คนพี่น้อง ต้นเดือนกลางเดือนท้ายเดือน เตรียมตังซื้อเค้กใว้เลยค่ะ3ก้อน😂😂😂

เราก้อ เกิดวันเดียวกันเลยค่ะกับลูกชาย 31 ธันวาคมที่ผ่านมา เลย พยายามอึบแล้วเชียว แต่ไม่ไหว น้ำเดิน ก่อน พอดีฝากพิเศษผ่าไว้ คุณหมอเลยจับผ่าเลย ลงตัวไปอีกก😝😝😁

บ้านนี้ลูกก็เกิดเดือนเดียวกันวันเดียวกันแต่คนละเวลาคะแม่เกิด7ม.ค พุธกลางวัน ลูกเกิด4ม.ค พุธกลางคืนค่ะ

Super Mum

ก็ดีนะคะ จะได้จัดงานวันเกิดพร้อมกันเลยค่ะ😊

Super Mum

ไม่เป็นไรค่ะแม่