32 ตอบกลับ

VIP Member

ของบ้านนี้เท่าที่จำได้ก็5-6สัปดาห์ อาการคือเพลียจัดๆเหนื่อยล้าง่ายกว่าปกติ แล้วก็พอเดือนจะสองเดือนก็แพ้ท้อง อาเจียนออกมาแต่ไม่ได้เป็นทุกวันส่วนมากจะผะอืดผะอม เวียนหัวมากกว่า ตอนนี้4เดือนกว่าๆก็ยังไม่หายแพ้ท้องค่ะมาเป็นช่วงๆ

5วีคค่ะตอนแรกไม่รุ้ว่าท้องเลยไปตรวจถึงรู้ว่าตั้งครรภ์ได้เดือนกว่าแล้วมีอาการอ้วกแล้วก็ปวดท้องโรคกระเพาะตอนแรกคิดว่าเกิดจากโรคกระเพาะอย่างเดียวสรุปท้องด้วยเปนโรคกระเพาะด้วยค้ะ

บ้านนึ้รุ้ว่าท้องก็3เดือนแร้ว ไปฝากครรภ์หมอให้ยาบำรุงมากกิน กินไปเม็ดแรกก็แพ้ท้องเลย แพ้2เดือนแร้วก็หาย แร้วก็กินไม่หยุดปากเลย น้ำหนักขึ้นอย่างรวดเร็ว แต่ตอนนี้ได้7เดือนแร้ว😅🤣

มันไม่ได้แพ้ท้องกันทุกคนค่ะ ในหนังอะถ้าท้องละแพ้ทุกคน ชีวิตจริงบางคนไม่ได้มีอาการอะไรเลย ถือว่าโชคดีนะที่ไม่แพ้ เรานี่แพ้จนยอมเลย นอนงานก็ไม่ได้ทำ

ค่ะ แต่ปวดท้อง ท้องเสียบ่อยมากจะเป็นไรมั้ยค่ะ

นี้แพ้ตั้ง5เดือนทรมานมากแต่มันขึ้นอยู่กับคนด้วยบางคนไม่แพ้บางคนมาแพ้ช่วงใกล้คลอดคะแล้วแต่ฮอร์โมนของแต่ละคน

แพ้ตั้งแต่ตรวจเจอว่าท้องเลยค่ะ ประมาณ4วีค ตอนนี้8วีคแล้วยังอ้วกอยุ่เลย กินได้แต่ข้าวต้มกับผัดผักบุ้ง

ท้องแรกเหมือนกันค่ะ ตอนนี้10wแล้วยังไม่เคยอาเจียนเลยค่ะ มีแค่เบื่ออาหารกับหน้ามืดแค่2ครั้งเองค่ะ

เราแพ้ตั้งแต่5w ถึง5เดือนกว่า ทรมานจะตาย ไม่แพ้ ดีแล้วค่ะแม่ จะได้ทานของบำรุงลูกได้แพ้ละกินก็ไม่ได้

บ้านนี้ไม่แพ้เลยค่ะ อาจจะมีอยากกินพวกของที่ไม่ค่อยกินบ่อยๆบ้างของเปรี้ยวบ้างเวลาเพลียช่วง 7weekค่ะ

ของเราแพ้ตอนเริ่มเข้าเดือนที่ 2 ไม่หิวไม่อยากกินอะไรเลย แค่คิดถึงของกินก็จะอ้วกดักรอเลยคะ