4 ตอบกลับ

ปกติค่ะแม่เราตกขาวตั้งแต่รู้ว่าท้องจนตอนนี้19สัปดาห์แล้วยังตกขาวอยู่เลยค่ะออกทุกวันเยอะบ้างน้อยบ้างล่าสุดมีอาการคันรอบๆๆช่องคลอดเพราะตกขาวเยอะเกินจนหมอต้องให้ยามาสอดค่ะ

ปกติคะตาก็เป็นคะตั้งแต่รู้ว่าท้องก็มีตกขาวเพิ่มขึ้นคะบ้างครั้งมีอาการคันไปหาคุณหมอก็ให้ยาสอดมาค่ะ

ค่ะขอบคุณค่ะ🙏

ปกติค่ะ นี่ก็มีสีคล้ายกันเลยค่ะ คุณหมอบอกว่าถ้าไม่เหม็นไม่คันไม่แสบ ก็คือโอเคค่ะ เรื่องปกติ

ขอบคุณค่ะ เราตกใจ 🤣🙏🙏

ตกขาวเป็นเรื่องปกติค่ะ แต่ถ้ามีอาการคันหรือสีผิดปกติควรหาหมอ

ค่ะ ขอบคุณค่ะ กะตกใจ🤣