3 ตอบกลับ

แล้วแต่แม่สะดวกนะคะ เราซาวด์แบบปกติทุกเดือนตามหมอนัด คุณหมอดูละเอียดทุกส่วนดีมาก ไล่บอกไปทีละส่วนๆ พอจะซาวด์4มิติ น้องชอบปิดหน้าหมอเลยไม่ซาวด์ให้ หมอบอกไม่คุ้ม จนจะคลอดแล้วตอนนี้ เลยไม่ซาวด์เลย

4มิติไม่จำเป็นค่ะ แต่4มิติจะเห็นรูปร่างน้องแบบหัวกลมๆ จมูกยื่นๆ ประมาณนั้นค่ะ แต่ไม่ใช่ทุกครั้งที่ซาวด์สามารถทำ4 มิติได้ ขึ้นอยู่กับท่าของน้องด้วยค่ะ

Super Mum

ถ้า 4 มิติก็เห็นชัดกว่าขาวดำค่ะ ซาวด์ช่วง 28-32w กำลังดีค่ะ