10 ตอบกลับ

เวลาปัสสาวะแรกๆที่คลอดจะปวด หน่วงๆหน่อยนึงค่ะ แนะนำทานนำให้มากๆไม่อั้นปัสสาวะค่ะเดี๋ยวจะหายปวดเองค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

VIP Member

ปกตินะคะ แต่ในความคิดเราคิดไปเองมากกว่าอาจจะเสียวๆบ้างนิดนึงแต่ไม่แสบค่ะ ก่อนคลอดทรมานกว่าเยอะจ้า

อ้อค่ะ ขอบคุณนะคะ

เหมือนปกติคะ บ้านนี้รู้สึกแปลกที่ไม่แสบแผลคลอด ตกใจอยู่บ้านเวลาฉี่กลัวเจ็บคะ

ขอบคุณนะคะ😊

ก้จะกลัวว่าจะแสบแต่ช่วงแรกๆอะคร้แต่ก้พอทนได้ไม่เจ็บทรมานเหมือนใกล้คลอดคร้

VIP Member

หลังคลอดแรกๆรู้สึกแสบนะคะเพราะปัสสาวะโดนแผล

ขอบคุณนะคะ😊

ถามเพื่อนที่คลอดเอง เพื่อนบอกปัสสาวะปกติค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ

VIP Member

เเสบๆ ปวดที่เเผลหน่อยค่ะ

ก็เหมือนปวดปัสสาวะปกติคะ

ปัสสาวะปกติดีอยู่ค่ะ

ปัสสะวะปกติคะ แต่มีแสบๆนิดๆตรงแผลคะ

บ้านนี้ปกตินะค่ะเฉยๆ

อ้อค่ะ ขอบคุณค่ะ