5 ตอบกลับ

ที่ฝากอยู่ซาวตั้งแต่ฝากตอน7w ถ้าอยากซาวทุกครั้งหมอจะบอกว่า บอกได้เพราะมันมีค่าใช้จ่ายทุกครั้งเวลาซาว ฝากคลีนิคค่ะ จริงๆหมอควรซาวช่วงเริ่มตั้งครรภ์บ่อยๆแล้วเว้นไปจนถึงช่วงดูเพศ และตอนใก้ลคลอด

TapFluencer

แจ้งคุณหมอขอดูก็ได้นะคะ แต่ปกติหมอจะซาวด์เองค่ะ ส่วนตัวได้ซาวด์ทุกวีคเลยค่ะที่ไปหาหมอ ตั้งแต่ 5วีคเลย ส่วนฟังเสียงหัวใจ เราได้ฟังครั้งแรกตอน 9วีค ค่ะ

บ้านนี้ซาวตั้งแต่10วีคคะ เห็นหัวใจแต่หมอไม่ได้เปิดให้ฟังเสียง

บ้านนี้ก็เป็นค่ะหมอจะซาวให้เห็นแค่เด็กแต่ไม่ให้ฟังคลื่นหัวใจแอบกังวลนิดหน่อย

หากแบบนั้นลองเปลี่ยนคลินิกดูค่ะแม่

ซาวด์ตั้งเเต่ฝากครั้งเเรก6วีค