9 ตอบกลับ

Super Mum

ปวดท้องตอนช่วงรอคลอด ท้องแข็งแล้วคลาย บ้านนี้นอนรอคลอด 9 ชม. เบ่งคลอด 3 ครั้ง ถามว่าเจ็บมั้ย ตื่นเต้นอยากเห็นหน้าลูกมากกว่าค่ะ คลอด 9โมงเช้า บ่ายๆ ลุกเดินไปไหนมาไหนได้แล้วค่า สู้ๆค่าแม่✌️✌️

ขอบคุณมากนะคะ

สำหรับบ้านนี้คิดว่า ช่วงรอคลอดทรมาณที่สุดแล้วค่ะ กว่าปากมดลูกจะเปิดเพิ่มจนครบ ปวดท้องมากค่ะ ส่วนตอนคลอดฉีดยาชาจะไม่ค่อยรู้สึกเจ็บเท่าไร จะรู้สึกเจ็บนิดๆอีกทีตอนเย็บแผลค่ะ สู้ๆนะแม่ 😆

ขอบคุณนะคะ ตื่นเต้น

แล้วแต่บ้างคนนะเราว่า บ้างคนเจ็บข้ามวันยังไม่คลอด บ้างคนเจ็บไม่นานคลอด เราเจ็บเที่ยงคืน คลอดน้องตอนตี4. ไม่นาน เจ็บแต่ทนได้ เห็นหน้าเขายิ้มไม่หุบเลย (เจ็บจีดตอนหมอกรีด😂😂)

ใช่จร้า จำวินาทีทีกรีดได้เลย😂😂 ตอนเย็บฉีดยาชา

สำหรับบ้านนี้คิดว่าทรมานแต่ทนได้คะ รอคลอด3วัน(ปากมดลูกเปิดช้าไม่ได้นอนเลย) เบ่ง 3ที ไม่แรงจะรู้สึกอะไรเลยเย็บสดก็ไม่รู้สึก แต่เห็นหน้าลูกแล้วเป็นลมเลยคะ ดีใจมาก

ท้องเเรกคลอดคลอด37week6วัน น้ำเดิน6.30ไปถึงโรงพยาบาล 7.30 กินข้าว10โมงหมอมาตรวจปากมดลูกว่าเปิดกี่เซน เริ่มใช่ยาเร่งคลอด เจ็บอยู่ประมาณ4ชม ได้ เจ็บแบบพอทนได้

ช่วงรอปากมดลูกเปิดเพิ่มคือทรมานสุดๆโดนยาเร่งคลอดอีกทรมานเพิ่มไปอีกแต่ก้อผ่านไปได้ค่ะคลอดแล้วเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นแผลหายเร็วด้วยค่ะ

VIP Member

ทรมานมากค่ะบ้านนี้โดนเร่งคลอดแล้วทรมานมากแต่คลอดไม่ได้เร่งคลอดไม่สำเร็จหมอส่งผ้าคลอดฉุกเฉิน

เป็นอะไรที่ทรมานแต่มีความสุขค่ะ จะเจ็บช่วงรอคลอดค่ะ ได้เห็นหน้าลูกความเจ็บนั้นหายไปเลยค่ะ

VIP Member

สำหรับบ้านนี้ไม่เจ็บมากค่ะ แต่รู้สึกตอนเย็บแผลค่ะ 😊

ตื่นเต้น ขอบคุณนะคะ