1 ตอบกลับ

VIP Member

วันนี้บ้านนี้เพิ่งไปเจาะมาค่ะ ไป รพ.ที่เป็นกึ่งรัฐกึ่งเอกชน เพราะเราฝากพิเศษกับคลีนิคคุนหมอ วันนี้ค่าใช้จ่ายทั้งหมด 5200บาทค่ะ ค่ารพ/ค่าโอนตรวจที่ศุนย์โครโมโซม/ค่าส่งทางเครื่องบิน/ค่าแฟกซ์เอกสาร ก่อนจะนัดเจาะ คุนหมอจะตรวจอัลตร้าซาวน์ดูความเสี่ยงของน้องก่อนค่ะ จริงๆบ้านนี้ก้อายุ38ปี สามี40ปี ซาวด์ดูน้องแล้ว คุนหมอบอกว่า แข็งแรงดี ไม่มีความเสี่ยง แต่อยากให้ตรวจเพื่อความสบายใจ เพราะพ่อแม่อายุเยอะแล้ว หรือ จะไม่ตรวจก้ได้ แล้วแต่ความสมัครใจ แต่ทางเราตัดสินใจตรวจเพื่อความสบายใจค่ะ ถ้าไม่สะดวกเรื่องค่าใช้จ่าย แนะนำบัตร30บาท ใช้ได้นะค้ะ หมอจะตรวจคัดกรองตามขั้นพื้นฐานก่อน หากมีความเสี่ยงหมอถึงจะส่งเข้าตรวจเจาะน้ำคร่ำค่ะ #เราตรวจที่รพ.ค่ายประจักษ์อุดรค่ะ