14 ตอบกลับ

VIP Member

เราไปตรวจปัสสาวะเจอน้ำตาล รอบแรกนัดกินน้ำตาล ผ่านแล้ว รอบสองตรวจปัสสาวะเจอน้ำตาลอีก นัดกินน้ำตาลรอบสองไม่ผ่าน คราวนี้นัดกินน้ำตาลรอบสามพร้อมเจาะ4เข็มเลยค่ะ นัดพรุ่งนี้ 6พย.

บางคนก็ไม่ได้ตรวจนะคะ ถ้าคนในครอบครัวไม่เป็นหรือไม่มีความเสี่ยง บ้านนี้คนในครอบครัวไม่มีความเสี่ยง แต่ได้ตรวจเพราะแม่น้ำหนักขึ้นเยอะ ได้ตรวจตอน 8 เดือนค่ะ ผลปกติค่ะ

บ้านนี้ทะลุ 20 โลไปแล้วค่ะ

บ้านนี้ตรวจตอน8เดือนค่ะ ผลออกมาเป็นเบาหวาน หมอให้ควบคุมอาหาร แต่ตอนนี้คลอดน้องแล้วแข็งแรงดีทั้งแม่และลูกค่ะ อย่าได้กังวล ทำใจให้สบาย ลดกินหวานหน่อยก็ดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ ปกติไปหาหมอ รอคิวก็เป็นชม. พอไปพบหมอ ให้ฟังแค่เสียงหัวใจน้อง ก็กลับ ไม่ได้ตรวจอะไรเลย

แม่ไปลดตอนใกล้ๆตรวจ ไม่ช่วยเท่าไหร่นะคะ แม่ควรงดและระวังไปตลอดนะคะ

บ้านนี้7เดือนแล้วคะยังไม่ได้ตรวจเลย

บ้านนี้หมอตรวจน้ำตาลทุกเดือนจ้า

บ้านนี้ตรวจตอน4เดือน ละ8เดือนค่ะ

ของเราตรวจอีกที28-30w. ประมานนี้

รอตรวจสิ้นเดือน