12 ตอบกลับ

ภาพซาวด์ลูกเราแรกๆ ซาวด์ 2 มิติ เหมือนมนุษย์ต่างดาวเลยค่ะ 😂 แต่คลอดมาก็ปกติดี ถ้าไม่สบายใจ เก็บใบซาวด์รอถามหมอรอบหน้าที่นัดค่ะแม่ อย่างเราถ้าไม่ถาม ก็ไม่สบายใจเหมือนกันค่ะ

TapFluencer

ถ้าคุณหมอไม่ได้แจ้งว่าผิดปกติก็ไม่มีอะไรน่ากังวลนะคะ แจ่ถ้าไม่สบายใจซาวน์ครั้งหน้าคุยกับคุณหทอและถามจุดที่เราไม่สบายใจเลยค่ะ

บ้านนี้ผลเลือดออกวันนี้ค่ะ พยาบาลโทรมาแจ้งผลช่วงเย็นๆ มีความเสี่ยง วันที่ 18 เม.ย. หมอนัดเจาะน้ำคร่ำ กังวลมากค่ะ 4เดือนเหมือนกัน

ถ้าผิดปกติหมอจะแจ้งค่ะเพราะถ้าผิดปกติจริงแล้วหมอไม่แจ้งเวลาเกิดอะไรขึ้นหมอมีความผิดค่ะ

กังวลก็ถามหมอ แต่ถ้าได้คำตอบมาแล้วยังกังวลอีกก็ไม่รู้จะพูดยังไง หมอเค้ารู้ค่ะว่าแบบไหนคือผิดปกติ

น่าจะเป็นที่มุมที่อัลตร้าซาวน์ กับมุมที่น้องนอนค่ะแม่ อย่าเพิ่งกังวลเลยน้าา

อายุครรภ์ยังน้อยค่ะเราคุณหมอพึ่งดูขนาดศรีษะน้องตอน18+3เองค่ะ

TapFluencer

แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ถ้าผิดปกติคุณหมอจะแจ้งแล้วจ้า

หากผิดปกติหมอจะต้องแจ้งนะคะแม่

ไม่ปกติหมอแจ้งแล้วค่ะ