15 ตอบกลับ

VIP Member

* ชัวร์สุดน่าจะ20วีคนะคะ แต่ของเราตอน14วีคหมอบอกว่าเห็นแล้วค่ะ เห็นเร็ว แต่ก็รอให้ชัวร์ตอน20วีคอีกที.. ถ้าอายุครรภ์​ยังอ่อนอยู่ เจาะเลือดตรวจนิฟตี้ได้ค่ะ ลองปรึกษาคุณ​หมอนะคะ ไม่แน่ใจต้องอายุครรภ์​เท่าไหร่ 10วีคก็น่าจะได้แล้วคร้าบ

บ้านนี้เห็นตอน14wค่ะ หมอบอกชาย80% พอ18wซาวอีก เห็นจู๋ชัดมากหมอบอกชาย100%ค่ะ ในภาพคือ14w หมอที่เราฝากซาวทุกเดือนค่ะ

แนะนำตรวจนิฟตี้ค่ะถ้ารีบบ้านนี้ ตรวจตอน12 วีค 17,000 ค่ะ รพ.เอกชน แค่ถ้าซาวด์16-20 ถึงจะเห็นถ้าน้องไม่หนีบ

สัก 10-12 wk ก็ตรวจนิฟได้แล้วค่ะรู้เพศเลย แต่ถ้าซาวต้องรอสักเกือบ 20wk ถึงจะชัวร์ค่ะ

VIP Member

ยังดูไม่ได้หรอกค่ะนอกจากตรวจนิฟ คชจ เป็นหมื่น ถ้าจะซาวดูเพศของเรารู้ตอน 15w

VIP Member

ตรวจนิฟดูค่ะจะทราบผลเพศลูกได้ไวกว่าอัลตร้าซาวด์

ยังคะ น้องยังเป็นตัวอ่อนๆอยู่เลยคะ ใจเยนนะคะแม่

บ้านนี้รุ้เพศตอน16wค่ะ ลูกชาย เลยเห็นเพศไวจ้า

9วีคยังเท่าเม็ดถัวยุเลยแม่20วีคจะเหนชัดจ้า

ถ้าซาวจะเห็นเพศชัดตอน16wขึ้นไปค่ะ