9 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ก็ไม่เจาะค่ะฟังผลเลือดจากหมอๆบอกว่าเกร็ดเลือดแม่ค่าสูงเยื่ยมเลยๆไม่ได้เจาะของพ่อซาวดูแล้วหมอบอกปกติทุกอย่างนอ้งแข็งแรงดีค่ะตอนนี้33วีคแล้วค่ะสู้ๆนะค่ะ

เคยค่ะ เลือกการคัดกรองแบบ triple test เจาะเลือด 2 ครั้ง ผลออกมา 1:40 เสี่ยงเป็นดาวน์ฯ หมอนัดเจาะน้ำคร่ำ รอผล 2 วีค ออกมาปกติค่ะ

เป็น แต่เจาะแล้วปกติค่ะ มีคนที่โอกาสเสี่ยง3ต่อ1 ยังรอดเลย ปกติดีค่ะ ใจเย็นๆนะคะอย่าคิดมาก

VIP Member

ส่วนใหญ่เจาะน้ำคร่ำแล้วผลออกมาปกติเยอะเลยคะแม่ ไม่ต้องกังวลไปนะคะ

เราตรวจเลือดเสี่ยง 1:115 เจาะน้ำคร่ำ ผลออกมาปกติค่ะ สู้ๆนะคะ

🥰🥰

Super Mum

ส่วนมากเจาะน้ำคร่ำแล้วความเสี่ยงต่ำค่ะ ไม่ต้องกังวล

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ปกติ เจาะอายุ 35 ปีขึ้นไป. ตรวจสอบภาวะความเสี่ยงดาว์

สอบถามค่ะ แม่เจาะเลือดหาดาวอายุครรเท่าไรคะ

14สัปดา ค่ะ

เราก็บวกแต่ไม่ได้เจาะค่ะ 😊😊