1 ตอบกลับ

เราผ่าแบบบล็อกหลัง ก่อนผ่าชิวค่ะ ตอนผ่าก็ชิวเฮฮามาก หมอเราอารมณ์ดีคุยเรื่องข้าวเที่ยงตอนผ่า 55555 เม้าท์กับผู้ช่วยสนุกมาก หลังผ่าก็นอนดูอาการ พอกลับห้องพยาบาลก็เอาลูกมาให้เข้าเต้า เรานอนให้นมลูกยาวยันเช้าอีกวัน พอต้องลุกเท่านั้นแหละ โอ้โห เหมือนหลังหาย ไม่มีแรง ต้องใช้มือแขนดึงตัวเองลุก พอยืนเต็มเท้าได้คือเจ็บแบบเจ็บมากกกก แต่มัวเจ็บไม่ได้ค่ะต้องดูแลลูก รัดหน้าท้องช่วยลดเจ็บได้นิดนึง เราก็พยายามลุกบ่อย ๆ ลุกนั่ง เดินเข้าห้องน้ำ ทำนั่นทำนี่ ไม่ค่อยเจ็บค่ะ

กำลังหาข้อมูลอยู่ค่ะแม่ ขอบคุณค่ะ