25 ตอบกลับ

พยาบาลค่ะ โกนไปก่อนเดี๋ยววันเดียวก็ขึ้นเป็นตอๆแข็งกว่าเดิมบาดมือหมอเปล่าๆ ทีนี้สั้นจุดโกนใหม่ยากกว่า ตอนนอนรอคลอดพยาบาลโกนให้ค่ะ

ไม่ต้องโกนเองหรอกค่ะ ไปถึงพยาบาลวัดปากมดลูก ถ้าจะคลอดไม่กี่ชม. พยาบาลเค้าโกนให้เองค่ะ

น่าจะพยาบาลนะคะแม่ ลำพังเราก้มไปมองของตัวเองยังมองไม่เห็นเลย ท้องบัง55555

ท้องแรกคลอดเองไม่ได้โกนนะคะ แต่เพื่อนผ่าคลอด รพ.เดียวกัน พยาบาลโกนให้ค่ะ

ที่ร.พ.สารคามไม่ทำให้ค่ะน่าแปลกมากที่อื่นคงไม่เปนแบบนี้ห่วยสุดๆ

ใช่ค่ะอีกอย่างนะค่ะตั่งแต่คลอดล้างแผลให้แค่ครั้งเดียวห่วยสุดๆนอนร.พ.2คืน

ทางโรงพยาบาลจะทำให้นะคะ ห้ามทำเองนะเดี๋ยวติดเชื้อ

วันคลอด พยาบาลจะให้ผู้ช่วยเหลือคนไข้โกนให้จ้า

ของเราคลอดเอง พยาบาลก็ไม่โกนให้นะ

ไปถึงโรงบาลเขาจัดการโกนให้เลยค่ะ

คุณแม่ควรเตรียมตัวไปเองก็ดีค่ะ