4 ตอบกลับ

ของเราลงทะเบียน กค. 62 คลอด สค. 62 พึ่งได้รับเมื่อวันที่ 9 ธค. 62 หลังคลอดโทรตาม พมจ. ทุกเดือน เดือนล่าสุดโทรตามเช็คข้อมูลไม่มีแม้แต่เอกสาร ไปตามที่หน่วยงานรับเอกสาร เขาส่งเรื่องแล้ว มีหลักฐานให้ดูเลยว่าส่งเรื่องไป พมจ. แล้ว สรุป คือ หาย ทำเรื่องใหม่ ได้ไวกว่าเดิม

อยากทราบว่าถ้าลูกเกิดพ.ย. ไปทำเรื่องเดือนม.ค. เขาจะย้อนหลังให้ไหมค่ะ

เท่าที่ทราบเขาจะไม่ย้อนให้นะคะ จะให้ตั้งแต่เดือนที่เราไปยื่นเอกสารค่ะ

บางคนเป็นปียังไม่ได้เลยค่ะ ถ้าแม่ได้ถือว่าเร็วมากนะคะ

ตามเรื่องทุกเดือน ตอนนี้ได้รับเงินอุดหนุนเรียบร้อยแล้วค่ะ

ไปติดต่อเจ้าหน้าที่อีกทีค่ะ

ตอนนี้ได้รับเงินอุดหนุนเรียบร้อยแล้วค่ะ