2 ตอบกลับ

เราคิดว่าใช่นะ สถานที่ที่ไม่เหมาะแก่การพักผ่อน เสียงดัง คนเยอะ เดินทางไกลๆ อยู่ในรถ น้องอยู่นานๆอาจจะเพลีย เเต่มันเลือกไม่ได้เนอะ งานก็ต้องทำ ลูกก็ต้องเลี้ยง

ขอบคุณค่ะ แอบสงสารเหมือนกันค่ะ😓

พาไปข้างนอกก็ต้องให้นอนตามเวลานะแม่ ถ้าน้องไม่นอนทั้งวันมาหลับเอาทีเดียวอันตรายค่ะ เดี๋ยวเป็นภาวะ overtried baby

นอนโอเคไม่เป็นไรค่ะ น้องจะมีช่วงติดแม่อยากให้แม่อุ้มช่วง 1-3 เดือนแรก หลังๆจะเริ่มติดเล่นไม่ค่อยกินค่อยนอนแล้วค่ะ ต้องจัดเวลานอนดีๆ