1 ตอบกลับ

จริงๆบางคนเป็นบางคนไม่เป็นค่ะ คอดำคืออ้วนขึ้นผิวหนังตาย บ้านนี้จัดการด้วยวาสลีนทำให้หายไปได้ค่ะ เราฝังมา5เดือนแล้วค่ะ น้ำหนักค้าง ไม่ลดไม่ขึ้น ส่วนประจำเดือนขาดนั่นคือสาเหตุหลักที่ทำให้น้ำหนักเพิ่มค่ะ แต่บ้านนี้ว่าดีที่มันไม่มา เพราะมาทีอย่างกับน้ำป่า มันต้องแลกค่ะแม่ ถ้าแม่อยากได้การคุมกำเนิดที่ดีที่สุดก็วิธีฝังนี่แหละค่ะ พี่ข้างบ้านเราฉีดยาคุมมาได้6เดือนนางบอกฉีดตรงเวลาทุก3เดือนเลย ตอนนี้เห็นว่าท้องไป6วีคแล้วค่ะ ส่วนเพื่อนเรากินยาคุม ก็ท้องอีกเช่นกัน ส่วนตัวเราคิดว่าฝังเข็มดีที่สุด เรามีอะไรกับแฟนแทบทุกวันเลยคิดว่าวิธีฝังเข็มมันดีที่สุด จริงๆมันก็ไม่ได้คุม100%เปอร์เซน โอกาสท้องก็มีค่ะ 1ใน2,000คน ส่วนเรื่องโทรมมันน่าจะเป็นจากการที่เราต้องเลี้ยงลูกหนักจนหาเวลาดูแลตัวเองไม่ได้มากกว่าค่ะ เราคลอดมา7เดือนแล้วทุกวันนี้จะอาบน้ำชิวทาครีมบำรุงผิวหน้า ยังไม่มีเวลาเลยค่ะ ยิ่งถ้าลูกติดเราอีกยิ่งหาเวลาดูแลตัวเองยากค่ะ