2 ตอบกลับ

VIP Member

ถ้าที่บ้านถือเคล็ดก็แนะนำว่าศึกษาข้อมูลของใช้ต่างๆที่จะซื้อ แล้วเลือกใส่ตะกร้าหรือเช็คลิสไว้ให้พร้อมว่าจะเอาแบบไหนสีไหนรุ่นไหน หรือถ้าสั่งออนไลน์ก็กดใส่ตะกร้าไว้ก็ได้ค่ะ ส่วนตัวที่บ้านไม่มีใครซีเรียส ตอนท้องแรกยายเป็นคนทยอยซื้อเสื้อผ้าหลานเองตั้งแต่รู้เพศ ส่วนเราก็กดสั่งเรื่อยๆในออนไลน์ แนะนำว่าไม่ต้องซื้อเยอะ เอาที่จำเป็นช่วงแรกก่อน ที่เหลือค่อยดูอีกทีว่าจำเป็นไหม บางอย่างเราซื้อมาก็ใช้ไม่คุ้มค่ะ ตอนนี้ท้องสอง 6 เดือน ก็เตรียมพร้อมแล้วค่ะ เหลือจัดเซตของลูกไปรพ.

เราเริ่มเตรียมตั้งแต่5เดือนเลยค่ะ