3 ตอบกลับ

เราเป็นค่ะ อยู่ดีเลือดออก ตกใจมาก พอ ไปหาหมอ หมอบอกว่า ริดสีดวงปริค่ะ ให้ยามาเหน็บ และก็ให้ทานพวกไฟเบอร์กับผักผลไม้ค่ะ

Super Mum

อาจเกิดได้หลายอย่างนะค่ะ บางคนคิดว่าเป็นริชซี่ แต่บางทีแม่อาจเป็นรกเกาะต่ำได้ค่ะ

ต้องไปให้หมอตรวจดูค่ะว่าเลือดที่ออกออกจากตรงไหน

ไปมาแล้วค่ะ พยาบาลในห้องคลอดบอกแค่ว่ารกเกาะอยู่ข้าง ตอนภายในก็ไม่มีเลือดออกในช่องคลอด ให้ซาวด์ดูกับหมอสูติ พอหมอสูติซาวด์บอกต้องผ่าคลอดอย่างเดียว หัวเด็กอยู่สูง มันเกี่ยวกันไหมคะ เราอยากรู้ว่าเบือดออกเพราะอะไรแต่หมอบอกเหมือนคนละอย่างกับที่เราอยากรู้เลย