7 ตอบกลับ

ถ้ายังไม่คลอด รีบทำเรื่องย้ายสิทธิ์ค่ะ 1 ปี ย้ายได้ 4 ครั้ง ถ้าจำไม่ผิดนะ เพราะเพิ่งไปย้ายมาเมื่อเดือนก่อน ทะเบียนบ้านเดิมอยู่ ตจว. ตอนนี้ย้ายมาอีกจังหวัดนึง ทำเรื่อง 14 วัน ถุงจะใช้สิทธิ์ของ รพ ใหม่ที่ย้ายมาได้ เอกสารแค่ สำเนาบัตร ปชช ทะเบียนบ้าน ไปติดต่อที่ อนามัยในเขตบ้าน หรือ รพ.ที่จะย้สยไป

บ้านนี้ตอนท้องน้องคนแรกย้ายสิทธเอาค่ะใช่เวลาไม่เกิน3วันและไม่เสียค่าใช่จ่ายใดๆทั้งนั้นเลยค่ะแม่ลองย้ายดูนะค่ะ

ขอบคุณนะคะแม่

สอบถาม​กับทางโรงพยาบาล​ที่คุณแม่จะคลอดโดยตรงเลยค่ะ​ ค่าใช้จ่ายแต่ละที่แตกต่างกัน

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ส่วนมากบัตรทองถ้าใช้นอกเขตจ่ายเต็มจำนวนค่ะ ต้องถามที่ห้องสิทธิ์ของ รพ.ที่จะคลอด

เต็มจำนวนค่ะ เคยบัตรทองอยู่เชียวใหม่ แต่มาคลอดที่ชลบุรี เสียไป4,000สมัย 15ปีที่แล้ว

ขอบคุณนะคะ

เคยใช้กรณีฉุกเฉินเสียค่าคลอดเเค่30เองค่ะ

เสียเต็มตำนวนนะค่ะ เพราะแม่เคยถามแล้วค่ะ