27 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ได้ลา 28W ที่ทำงานให้ลาก่อนคลอด60วัน ไม่นับรวมวันหยุดของเราค่ะ

ดีจังเลยคะ ที่นี่เเค่ 98 วัน ยังไม่อยากให้ลาเลยคะ จะให้เราลา เดือนเดียว ทั้งที่เราต้องผ่าคลอด เเต่เราไม่ยอมคะ เพราะต้องลงไป คลอด ตจว ฝากครรภ์ทำประ2ครั้งก่อนคลอด รอคลอดอีก ก็หมดไปเกือบเดือนเเล้ว เเผลจะหายยังไงทัน เราเลยไม่ยอมคะ เขาก็ให้คะเพราะเเฟนเราก็ทำที่นี่เขาไม่อยากเสียคนงาน

เราหมอนัดแอดมิดวันที่ 13 ธ.ค. ลาวันนั้นเลยค่ะ ทำงานจนวันสุดท้าย

ลาคลอด 37 วีคค่ะ คลอดจริง 38 ที่ทำงานคิดลาคลอดให้หลังคลอดค่ะ

นี้33วีคคะเดินทางไม่ไหวฉี่จะไหลนั่งรถมอเตอร์ไซค์ลำบาก

บ้านนี้ว่าจะลาตอน38wคะ แต่คลอด37+5d 37+4d ยังไปทำงานอยู่เรยคะ

บ้านนี้ลาคลอดตอน34วีคค่ะ ทำงานไม่ไหวเป็นลมบ่อย

นี่ก็ลังเลอยากลาแล้วเหมือนกันค่ะแม่ 34week2 เดินบ่อยจนปวดหน่วงมาก

ลาตอน36w คะ ทำงานอีก3วันก็ลาแล้วคะไม่ไหว หน่วงตลอด

ท้องแรกลาตอน8เดือนมาท้อง2ลาตอน37weekไปเลยค่ะแม่

Super Mum

เราท้องแรก ลาสุดป้ายเลยค่ะ ก่อนคลอด 2 วัน

บ้านนี้ลาคลอดวันที่26นี้ได้31วีคพอดีคะ☺️