6 ตอบกลับ

VIP Member

ของเค้าปากมดลูกเปิด1เซ็นช่วง6โมงเย็นยัน4โมงเย็นของอีกวันก็ไม่เปิดเพิ่ม เลยโดนยาเร่ง ใส่ไปครึ่งชม.ปวดท้องมาก อยากเบ่งมาก แอบเบ่งด้วยแหละ แต่ยังไม่คิดว่าจะคลอดแล้ว ก็นอนบิดไปมาไม่เรียกใคร จนพยาบาลเดินมาแล้วบอกว่า ถ้าอยากเบ่งแล้วบอกนะ รีบบอกเลยค่ะ พยาบาลก็มาเจาะน้ำคล้ำ บอกเปิด9 เซนแล้ว นาทีนั้นเบ่งไปตลอดจนถึงห้องคลอดถึงจะบอกว่าไม่ให้เบ่งก็เถอะ มันทนไม่ไหวจริงๆ

ขอบคุณนะค่าาา😊

เร่งคลอดคือการให้ยาผ่านสายน้ำเกลือ เป็นการคลอดปกติเพียงแค่กำหนดวันเพื่อให้ยา เจ็บเหมือนคลอดลูกปกติค่ะ แต่ข้อดีคือสะอาด ไม่ต้องรอลุ้นในน้ำคร่ำแตก ปวดท้อง แล้วไปโรงพยาบาลแบบทุลักทุเล คุณแม่จะอยู่ในกระบวนการคลอดแบบได้เตรียมตัวเตรียมใจ สู้ๆนะคะ

ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่ๆนะค่ะ😊

เจ็บมากค่ะ สอดยาเร่งตอน2ทุ่ม คลอดตอน7โมงเช้า เจ็บยาวๆเลย แต่คิดว่าเป็นความเจ็บปวดที่แม่ทุกคนทนได้เพื่อลูกค่ะ ฝากพิเศษคลอดเอง ลูกแข็งแรงปลอดภัย ภูมิต้านทานดีค่ะ สู้ๆนะคะ

ขอบคุณนะคะ คุณแม่น่ารักจังมีแปะความรู้ให้ด้วย

บ้านนี้น้ำเดินเกิน8ชั่วโมง​คะปากมดลูก​เปิด​4เซน​แต่ไม่มีอาการ​เจ็บท้อง​คะ เลยได้ฉีดยาเร่ง​คลอด​ในสายน้ำเกลือ​ ฉีดได้1ชั่วโมง​ก็​คลอ​ดเลย​

ขอบคุณนะคะ😊

VIP Member

พี่สาวแฟนบอกโดนยาเร่งรอปะมาน1-2ชม.หรือนานกว่านั้น เลยไม่คิดว่าจะคลอดในเวลาครึ่งชม. นอนมองนาฬิกาอย่างทรมาน

ขอบคุณนะคะ พอมีกำลังใจขึ้นเลยย😊

ธรรมชาติ กับเร่ง น่าจะเจ็บแบบเดียวกัน ก็คือปากมดลุกบีบเพื่อขยายให้ได้10เซน เพื่อจะคลอด

ขอบคุณสำหรับความรู้นะค่ะ😊😊