16 ตอบกลับ

เข็มใหญ่หรือคะพึ่งเจาะไปเมื่อวานเอง กลัวเข็มเลยไม่ได้มองว่าเข็มเล็กหรือใหญ่ แต่ที่รู้แน่ๆเลยคือเจ็บมากกกกกก ตั้งแต่ตอนแทงจนกระทั่งดึงเข็มออกค่ะ(ไม่เคยเจาะเลือดแล้วเจ็บขนาดนี้เลย)🙂🙂

ไม่งดค่ะ โรงพยาบาลบ้านเรา เข็มเจาะใหญ่มาก ใหญ่จนตกใจเผลอๆเบอร์เดียวกับเข็มเจาะบริจาคเลือดเเน่นอน

เจาะตรงข้อพับค่ะ..☺️

ตรวจที่คลินิกไม่ได้งดนะคะ หมอแค่แจ้งล่วงหน้าว่ารอบหน้าจะตรวจดาว

ไม่ต้องงดค่ะ แต่เข็มคือใหญ่มาก เขียวช้ำไปหลายวันเลยค่ะ

ตรวจ nipt ไม่ได้งดค่ะเพิ่งไปเจาะเลือดเมื่อวันพฤหัสเองค่ะ

ไม่ต้องงดค่ะ ถ้าต้องงดเจาะนำ้ตาลในเลือดค่ะ

ไม่ต้องงดค่ะบ้านนี้ตรวจตอน14weekรอผลตรวจค่ะ

ของเราตรวจตอนบ่าย ไม่ได้งดค่ะ

ตรวจนีฟไม่ต้องงดอะไรเลยค่ะ

แค่เจาะเลือดค่ะ ไม่ต้องงด