8 ตอบกลับ

15+3 เหมือนกันเลยค่ะ น้ำหนักลงมา10โลเลยค่ะ กินอะไรก็ไม่อร่อย กินเยอะ กินน้อย กินยา กินช้า อ้วกตลอดเลยค่ะ กังวลมาก 🥲😂

หายแพ้นานแล้วค่ะแต่ไม่รู้ทำไม นน ลดเลยแอบห่วงลูกใกล้ถึงวันนัดแล้วแต่ซาวด์ล่าสุดตัวใหญ่มาก

น้ำหนักแม่ไม่สำคัญเท่า ขนาดตัวและน้ำหนักลูกค่ะ ถ้าลูกน้ำหนักดีก็ปกติค่ะ

เข้าใจค่ะแต่ล่าสุดแม่ยังไม่ถึงหมอนัดเลยแอบกังวลเพราะลดกว่าตอน3เดือนอีกทั้งที่หายแพ้นานแล้ว😅

บ้านนี้13วีคน้ำหนัก42เท่าเดิมไม่ขึ้นเลยค่ะแม่กินเยอะเท่าไหร่ก็ไม่ขึ้น🥺

เตรียมใจโดนด่าเหมือนกันเลยค่ะเเม่ แม่อย่าเครียดเยอะนะคะน้ำหนักอาจจะลงลูกแต่เเม่ไม่ขึ้นก็มีค่ะ

บ้านนี้ 13วีค นน.ลด3โล เตรียมหูชาแล้ว😫😫จาก68เหลือ65หมด่าแน่ๆ

ไตรมาสแรกแม่บางคนยังแพ้อยู่น้องยังรับสารอาหารจากถุงไข่แดงค่ะไม่ค่อยมีผลเท่าไหร่อาจจะมีหลังจากนี้ค่ะเพราะน้องจะได้รับสารอาหารจากแม่

15w6d ไม่ขึ้นเหมือนกันค่ะแถมลดลงอีกแต่น้องโตปกติ

ขอบคุณค่ะหมอนัดซาวด์28นี้ถ้าน้องน้ำหนักตามเกณฑ์ก็สบายค่ะซาวด์ล่าสุด12+6น้องโตตามเกณฑ์อยู่ค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ 15วีค น้ำหนัก49 เท่าเดิมเลย

แงงบ้านลดเลย2โลเลยทั้งที่หายแพ้ตั้งแต่11วีคแล้วค่ะ

ไม่อันตรายเลยค่ะ บ้านนี้ก็ขึ้นตอน20w

ขอบคุณค๊าาแอบกังวลเพราะท้องแรกไม่ค่อยรู้เรื่องเลยค่ะ

Super Mum

ปกติค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ ท้องแรกด้วยซาวด์แล้วน้องโตตามวัยแต่น้ำแม่ไม่ขยับเลย