7 ตอบกลับ

เราก็ไหลตอน21w คุณหมอบอกปกติ ถ้าไหลเองตามธรรมชาติ คุณแม่บางคนแข็งแรงน้ำนมเลยมาไว และจะมีซึมๆไหลๆจนกว่าจะคลอดเลยค่ะ แค่อย่าไปบีบ ปั้ม หรือกระตุ้นให้น้ำนมออกมา อาจจะทำให้มดบีบได้ค่ะ

จะมีไม่มีก็ปกติทั้งสองแบบ มันคือนมเหลืองซึมออกมา ไม่บีบก็พอค่ะ เราก็ซึม แต่ไม่มีผลกับปริมาณน้ำนมหลังคลอดนะคะแม่ท่านไหนไม่ไหลก็ไม่ต้องเครียด

TapFluencer

แม่จะคลอดแล้ว37w2d ไม่เคยมีอะไรไหลเลยค่ะ กังวลส่าหลังคลอดนมจะมาช้ารึป่างแง่

ไม่ต้องกังวลค่ะ เราเองไม่มีวี่แววจะมีน้ำนมแม้แต่นิด แต่พอออกห้องผ่าคลอดมา ลูกดูดแล้วมีเลยค่ะ ดีใจมาก แปลกใจด้วย ทั้งที่ผ่าคลอดด้วยนะ

ไหลเหมือนกันค่ะตอน21วีคไหลสองวันติดแล้วก็หยุดค่ะ

บ้านนี้29วีคยังไม่มีอะไรไหลออกมาเลย

บ้านนี้ไหลตั้งแต่19วีคเลยค๊าไหลแบบเยอะมากเสื้อมีแต่คลาบน้ำนมเลยค่ะ

30 วีค ยังไม่มีน้ำนมไหลเลยคะ

ปกติค่ะห้ามบีบ