1 ตอบกลับ

แม่คะ ในแอพไม่ได้เป็นการคำณวนนน.ลูกเรานะคะ แต่มันเป็นเกณฑ์นน.ของเด็กในแต่ละวีคที่"ควรจะเป็น"ค่ะหรือที่เรียกว่านน.ตามเกณฑ์ค่ะ ส่วนนน.ลูกของแม่ แม่ต้องถามหมอค่ะ ซึ่งจะมากหรือน้อยกว่าในแอพก็ขึ้นอยู่กับสารอาหารที่ลูกของแม่แต่ละคนได้รับค่ะ

ลูกแม่อาจจะตรงตามเกณธ์เป๊ะๆค่ะ ซึ่งในสัปดาห์ต่อไปอาจจะเพิ่มมากกว่าในแอพก็ได้ค่ะ อย่างที่บอกว่าอยู่ที่สารอาหารที่เด็กจะได้รับค่ะ ส่วนตัวเราไม่ตรงกับแอพค่ะ เกินจากแอพมาเยอะ เพื่อนเราก็ไม่ตรงค่ะ เกินมาเล็กน้อยค่ะ