12 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ความดันค่ะ เสี่ยงครรภ์เป็นพิษ พยายามกินยาช่วย ติดตามวัดความดันทุกวันค่ะ กลัวเหมือนกันว่าจะต้องผ่าคลอด เพราะผ่าแล้วไม่มีญาติช่วยดู อยู่กันเองกับสามี

เคยเป็นไทรอยด์เป็นพิษค่ะแต่หยุดกินยา7ปีแล้วไม่มีอาการกำเริบค่ะแต่หมอก็เจาะเลือดดูอยู่ตลอดจ้าเดือนนี้วันที่20หมอนัดฟังผลไทรอยด์ค่ะแม่

บ้านนี้เจอเบาหวานค่ะ ต้องคุมอาหารตลอดและต้องเจาะเลือดเองทุกวันจนคลอดเลยค่ะ แต่ยังไงก็ขอให้แม่ๆทุกคนสู้ๆนะค่ะ

บ้านนี้เป็นเบาหวาน ไทรอยด์เป็นพิษค่ะ แต่ไทรอยด์ผลปกติคะ กำลังเตรียมจะตั้งครรภ์อยู่ค่ะ สู้ๆนะคะคุณแม่

VIP Member

น้องเราคลอดลูกเมื่อต้นปี เป็นโรคหอบค่ะ ฝากพิเศษกับหมอ ผ่าคลอดก่อนกำหนด เพราะปวดท้องก่อน

บ้านนี้ก่เปนหอบเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้คลอดน้องออกมาแล้วค่ะ คลอดธรรมชาติได้สบายเลยค่ะ

บ้านนี้เป็นค่ะ แต่หมอแนะนำให้คลอดธรรมชาติค่ะ ใจจริงอยากผ่ามากกลัวไม่ไหว 😭😭😭

บ้านนี้ความดันขึ้นตลอดค่ะไม่รู้หมอจะไไ้คลอดเองรึป่าว

อย่างน้อย145+ค่ะหมอเลยว่าเสี่ยงมากถ้าคลอดเอง

บ้านนี้ ทั้งเบาหวาน+ความดัน กังวลเหมือนกันคะ

ยินดีจร้า

เป็นโรคลมชักค่ะ ยอมผ่าดีกว่าไม่น่าไหวอ่ะ😂