2 ตอบกลับ

บางที่น้องอาจจะหลับอยู่ค่ะ เพราะของหนูก็เป็นเหมือนกัน และก็กลับมาดิ้นบ่อยอีกครั้งค่ะ

ใช่ค่ะน้องปกติดีค่ะ ตอนแรกหนูก็เป็นเหมือนกันและก็กังวลแล้วแฟนก็พาหนูไปหาหมอแล้วขอหมอตรวจฟังเสียหัวใจก็ปกติดีค่ะหมอว่าอย่าไปกังวลเลยเพราะเด็กก็ต้องการหลับหรือการพักผ่อนเหมือนกันกับเรานี่แหละหลังจากที่เขาพลิกตัวเล่นไปมาก็รู้สึกเหนื่อยและเพลียเหมือนกันนี่แหละค่ะ ก็เลยกลับมาบ้านพอวันต่อมาน้องก็เริ่มดิ้นแรงกลับมาปกติค่ะ หนูเองก็รู้สึกแบบนี้บางครั้งดิ้นแรงบางครั้งดิ้นเบาเหมือนกันค่ะ แต่หมอบอกว่ายังไงก็ขอให้น้องดิ้นไว้ก่อนจะบ่อยหรือดิ้นน้อยก็ต้องให้ดิ้นไว้ก่อนค่ะ ถึงจะหมายถึงว่าเด็กยังมีชีวิตอยู่ค่ะ

บางทีน้องอาจจะหลับค่ะ​ ถ้าแม่ไม่สบายใจหาหมอดูค่ะ